wanawake

Katika jamii ya sasa hivi wanawake wanabaguliwa sana kwa kusema hawawezi katika suala zima la kujenga taifa au kuleta maendeleo nchini kwa kusema wanawake wapo kwaajili ya kulea familia nyumbani na sio kufanya kazi za kuendeleza taifa.

Utakuta maofisi mengi wamejaa wanaume na sio wanawake, mabosi wengi ni wanaume kwasababu mpaka umkute bosi mwanamke ujue kampuni yakwake,ata katika famila wakina baba wengi hawapendi wake zao wafanye kazi wanapenda wakae nyumbani tu, na sio kufanya shughuli nyingine,ukiangalia upande wa serikali,  bungeni  wamejaa wanaume na ndio wanaopewa kipaumbele sana katika kutoa hoja.

Naweza kusema wanawake wanaweza kujenga taifa kwasababu wanawake wengi wa jamii ya sasa wanapenda maendeleo ukifuatilia utakuta kuna mitaji,miradi mingi imeanzishwa na wanawake lakini jamii hawalioni hilo, bado baadhi ya wanajamii wanaendeleza mila,tamaduni za zamani kuwa wanawake wapo kwa ajili ya kulea familia tu na sio kuleta maendeleo.

wanawake wakijishughulisha na biashara ndogondogo katika kuendeleza Taifa.

Wanajamii tunatakiwa kuelimika pia baadhi ya wanawake ambao hawajaelimika mpaka sasa waamke na wajitume kwasababu wanawake wanaweza kuinua nchi na kuiletea  maendeleo, msikubali kubaguliwa,watu wote sawa wanawake kwa wanaume kwasababu kazi na shughuli wanazo fanya wanaume, na wanawake wanaweza kwa mfano sasa hivi kuna mafundi umeme wanawake,ujenzi wa nyumba,makonda wa mabasi ya mkoani na daladala.

Ata walio serikarini inawezekana rais kuwa mwanamke mfano mzuri kwasasa  spika wa bunge ni mwanamke,  inatia moyo na inaonyesha wanawake wanaweza na wana nafasi yao katika jamii na kulitumikia taifa.

Wanawake wanaweza kuleta maendeleo ya nchi na kuongoza Taifa.

Kwaiyo ubaguzi katika jamii utokomee tukiwa na umoja katika suala la maendeleo tutafika mbali na kuitangaza nchi na kuleta maendeleo na kuelimisha wasio elimika katika jamii.

Umoja na ushirikiano unaleta maendeleo nchini.

Advertisements

2 Comments on “wanawake”

  1. Mr WordPress says:

    Hi, this is a comment.
    To delete a comment, just log in, and view the posts’ comments, there you will have the option to edit or delete them.

  2. looks very unfriendly………………..I wish the author was more overt than being operating in a vacuous environment………………….the issues make sens but it is very difficult to get involved when you do not have a feeling of the author…………………..whether the writer is one or many……………………..identities very important in these matters…………even fake ones will still do than what you have here………….thanks twenty2 for alerting me on your good works…………..


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s