Kushuka kwa elimu nchini

Elimu ni ufunguo wa Maisha bora kwa kila mtanzania,lakini  kauli hii haipewi kipaumbele katika nchi yetu kwasababu unaubaguzi ambao unaendelea nchini bila ya wananchi kujua,tukiangalia kiwango kikubwa kinachosababisha kwa kushuka kwa elimu nchini ni lungha inayotumiwa kufundishia mashuleni.

Wanafunzi wengi nchini wanasema chanzo kikubwa cha kushuka kwa elimu nchini ni lugha inayotumika kufundishiwa  ni kiingereza,kinapewa sana kipaumbele kuliko lugha yetu ya Taifa,na ni tatizo kubwa sana kwa wanafunzi wa kiafrika kuielewa lugha ngeni na kuitumia marakwamara kuliko lugha ya kiafrika(kiswahili) na kusababisha kufeli kwa mitihani na kurudisha nyuma takwimu za ongezeko la elimu.

Chanzo kikubwa cha kushuka kwa elimu nchini ni ubaguzi wa lugha inayotumika nchini,serikali inatakiwa kulizungumzia na kulitolea ufumbuzi na kutoa haki kwa wanafunzi kuhusiana na lugha inayotumika kufundishia mashuleni.

Chanzo kikubwa cha kushuka kwa elimu nchini ni ubaguzi wa lugha.

Advertisements


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s