Wafanyakazi wa ndani

Wafanyakazi wa ndani ni watu kama watu wengine na ni muhimu sana katika familia mbalimbali.

Naishi karibu na familia moja yenye watu zaidi ya saba, wakiwemo watoto  wa shule, baba na mama wenye nyumba hii pamoja na ndugu wengine wake kwa waume.

Binti wa kazi anafanya kazi kuliko zile tunazoweza kusema kama punda na nilipojaribu kudodosa mshahara wake ananiambia analipwa shilingi 15,000 kwa mwenzi.

Mfanyakazi  huyu anakuwa wa kwanza kuamka na wamwisho kulala kila siku,hakai sebuleni hali pamoja na wanafamilia hiyo,haendi likizo na anapovunja chombo hukatwa kwenye mshahara wake.

Tabia na mwenendo wa mwajiri wake ambaye ni mtu mwenye uwezo tu ulinishangaza na kunisikitisha nikajiuliza,haya ndiyo maisha anayopaswa kupewa mfanyakazi huyu?

Huu ni ubaguzi  na matokeo yake wanatoroka na kwenda kusikojulikana na hivyo tunakuwa tumewaharibia kabisa maisha.Kazi za ndani ni kazi kama zilivyo kazi nyingine ukosefu wa elimu walionao hawa isiwe kigezo cha kuwabagua na kuwanyima haki zao,kuwanyanyasa na kuwafanya kama watumwa wa enzi za ukoloni.

 

Advertisements


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s