Mazingira ya shule na walemavu-sehemu ya tatu

KATIKA mizunguko yangu ya kawaida napata nafasi ya kutembelea Shule ya Uhuru Mchanganyiko.Shule ipo maeneo ya Mtaa wa Shaurimoyo na Uhuru jijini Dar es salaam.

Shule hii ina mchanganyiko wa wanafunzi,wenye mahitaji maalum na wa kawaida.Catherine Mwambe ni miongoni mwa walimu wanofundisha katika shule hii,akifundisha wanafunzi wenye mahitaji maalumu tangu ameingia katika shule hii.

Pamoja na moyo wake wa kujitolea kufundisha watoto hao,ansema kuna changamoto nyingi ambazo Serikali inapaswa kuzifanyia kazi kwa nguvu zote.

Catherine anasema katika kutekeleza malengo ya Milenia,Serikali ya Tanzania ilipitisha Sera ya Elimu kwa Wote,kwa lengo la kuhakikisha kuwa watoto wote,bila kujali jinsia zao na afya zao wanapata elimu sawa.

Catherine anafafanua kuwa licha kuwepo kwa mpango huo,sera hiyo haitekelezwi ipasavyo.”Kwa mfano,hivi sasa kuna shule nyingi za kata zinazojengwa na selikali kwa ajili ya watoto ? “Je,ni kweli Serikali imechukua hatua madhubuti kuhakikisha kuwa majengo hayo yanajengwa kwa kuangalia kuwa watoto wenye ulemavu wanayaweza kuyamudu hasa kwa wale wenye ulemavu wa miguu?”,anahoji.

Anasema kwa tatizo lingine kubwa ni huaba wa walimu katika shule nyingi za walemavu,ukiangalia kuna vyuo vingi vinavyotoa mafuzo ya uhalimu nchini lakini hawaletwi katika kufundisha katika shule zenye watoto walemavu.”Si hivyo tu pia kuna baadhi ya wazazi bado wanawaficha watoto wenye ulemavu jambo ambalo huchangia kuwanyima fursa mbalimbali ikiwamo kupata elimu,”anasema.

Anashauri kwamba,ili kukabiliana na changamoto hizo,Serikali na asasi zisizo za kiserikali zielekeze nguvu katika kuhakikisha kuwa Watanzania wanapata elimu ya kutosha kuhusu malezi ya watoto wenye ulemavu.”kwa kufanya hivyo itawarahisishia walimu kuwafikia watoto wengi,pia Serikali iboreshe mazingira ya upatikanaji wa elimu,hususan kwa watoto hao,”amesema.

MWISHO…

 

 

 

 

 

Advertisements


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s