Ajira kwa watoto

Miongoni mwa wazazi wengi wanapenda kuwatumikisha watoto kwa ajiri ya ajira zao ndogondogo za kuweza kukithi mahitaji ya nyumbani kwao ya kila siku.
Juma Bakari ni mtoto mwenye umri wa miaka tisa(9)”ni mtoto wa pili katika familia yangu,ninasoma darasa la tatu katika shule ya msingi kinondoni mda mwingi natumia kufanya biashara ya mama yangu ili tuweze kula baada ya kuuza bisahara ya mama yangu naenda kwenye biashara yangu nimeajiriwa na mama wa jirani kuuza mabarafu na maji utakuta mda mwingine siendi shule au ata nikienda shule nawaza ajira yangu”amesema.
“Ajira nyingi za watoto zinawanyima muda wa kusoma na ata pia zinaleta madhara kwa watoto kwasabu watoto wengi wanakuwa na viburi kwa wakubwa zao”amesema Zuberi Rashidi.

Advertisements


Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s